ware mita wutar lantarki ga masu haya

Idan ka yi hayan gida ko gida, yana da ɗan ƙalubale don lura da yawan wutar lantarki da kake amfani da shi. Lokaci-lokaci, masu gida za su karɓi kuɗin wuta guda ɗaya, ma'ana duk suna biyan iri ɗaya ba tare da la'akari da kayan aikin da ake amfani da su ba. Wannan na iya zama kamar rashin adalci, musamman idan wasu maƙwabtanku suna amfani da wutar lantarki fiye da ku. Misali, idan ka mai da hankali kuma ka kashe fitulu lokacin da ka bar daki, yayin da makwabcinka ke ci gaba da kunna komai, za ka iya biya adadin adadin. Hakan bai dace ba! Masu haya ya kamata su biya abin da suke amfani da su ta fuskar wutar lantarki kawai,' in ji Xintuo. Wannan yana ɗaya daga cikin dalilan da ya sa yana da kyakkyawan ra'ayi don samun mitoci daban-daban na kowane ɗan haya!

Mitoci daban-daban kayan aiki ne na musamman waɗanda ke ba masu haya damar biya kawai don wutar da suke cinyewa. Don haka, idan kun yi taka tsantsan game da amfani da makamashinku kuma kuyi ƙoƙarin adana wutar lantarki, kuna buƙatar biyan ƙasa da waɗanda ke cinye makamashi mai yawa. Wannan shine yadda kuke cajin wutar lantarki daidai! Mita daban-daban, yana ba ku damar gane ainihin adadin wutar da kuke cinyewa, da kuma nawa kuke bi don wannan amfani. Kuna biya kawai don abin da kuke cinye - mafi sauƙi kuma mafi bayyane.

Batun Mitar Wutar Lantarki ɗaya a cikin Gidajen Hayar

A cikin rukunin gidaje da yawa, masu gida suna biyan duk wutar lantarki da kowa ke cinyewa, sannan kuma suna cajin kuɗin haya. Wannan tsarin zai iya jin rashin daidaito sosai saboda wasu masu haya na iya cinye wutar lantarki da yawa fiye da sauran, duk da haka suna biyan kuɗi iri ɗaya. Mitar wutar lantarki guda ɗaya na magance wannan matsala saboda suna auna yawan wutar da kowane ɗan haya ke amfani da shi daidai.

Mitar wutar lantarki da masu haya kowannen su ya biya don amfanin kansa Wannan daidai ne ga duk mutanen da ke zaune a ginin. Wadanda suka yi amfani da wutar lantarki za su kara biya, wadanda kuma suke amfani da karancin wutar lantarki za su biya kadan.” Ta wannan hanyar, kowa yana biya bisa ga halaye da amfaninsa. Har ila yau, yana ba da kariya ga masu gida daga jayayya ko jayayya da masu haya game da yawan wutar lantarki. Wannan ya fi fa'ida ga duk ɓangarorin da ke cikin haɗin gwiwar idan kowa ya san daidai yadda da abin da suke amfani da su.

Me yasa Xintuo ke zaɓar mitar wutar lantarki don masu haya?

Rukunin samfur masu alaƙa

Ba samun abin da kuke nema?
Tuntuɓi masu ba da shawara don ƙarin samfuran samuwa.

Nemi Magana Yanzu